ข้อมูล อบต.
![นายศฤงคาร อุปนันต์ - หัวหน้าสำนักปลัด รักษาราชการแทน<br>ปลัดองค์การบริหารส่วนตำบลดอยหล่อ<br>โทร. 089-5569496](img_update/about/m2_s.jpg)
นายศฤงคาร อุปนันต์
หัวหน้าสำนักปลัด รักษาราชการแทน
ปลัดองค์การบริหารส่วนตำบลดอยหล่อ
โทร. 089-5569496
กิจกรรม
ซ่อมแซมไฟฟ้าสาธารณะ หมู่ที่ 7 และหมู่ที่ 23
- 5 มิถุนายน 2567
- อ่าน 12 ครั้ง
![](news/img/news_2_6743.jpg)
วันที่ 5 มิถุนายน 2567 เวลา 08.30 น. ว่าที่ร้อยตรี สุรพงค์ กาบวัง นายกองค์การบริหารส่วนตำบลดอยหล่อ และนายอาคม รูปสูง ผู้อำนวยการกองสาธารณสุขฯ รักษาราชการแทน ปลัดอ อบต.ดอยหล่อ มอบหมายให้ งานสาธารณูปโภค ฝ่ายแบบแผนและก่อสร้าง กองช่าง ดำเนินการซ่อมแซมไฟฟ้าสาธารณะ (ไฟกิ่ง) หมู่ที่ 7 บ้านวังขามป้อม และ หมู่ที่ 23 บ้านไร่บน เกิดการชำรุดเสียหายเนื่องจากใช้งานมาเป็นเวลานาน โดนฝน ลม และสภาพอากาศที่เปลี่ยนแปลง ให้สามารถกลับมาใช้งานได้ตามปกติ เพื่อความสะดวกในการสัญจรไปมา และสร้างความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สินแก่ประชาชน