ข้อมูล อบต.
![นายศฤงคาร อุปนันต์ - หัวหน้าสำนักปลัด รักษาราชการแทน<br>ปลัดองค์การบริหารส่วนตำบลดอยหล่อ<br>โทร. 089-5569496](img_update/about/m2_s.jpg)
นายศฤงคาร อุปนันต์
หัวหน้าสำนักปลัด รักษาราชการแทน
ปลัดองค์การบริหารส่วนตำบลดอยหล่อ
โทร. 089-5569496
กิจกรรม
จับงูสิง หมู่ 2
- 31 พฤษภาคม 2567
- อ่าน 13 ครั้ง
![](news/img/news_2_6724.jpg)
วันที่ 30 พฤษภาคม 2567 เวลา 17.00 น. ว่าที่ร้อยตรี สุรพงค์ กาบวัง นายกองค์การบริหารส่วนตำบลดอยหล่อ, นายอาคม รูปสูง ผู้อำนวยการกองสาธารณสุขฯ รักษาราชการแทน ปลัด อบต.ดอยหล่อ มอบหมายให้ งานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ฝ่ายยุทธศาสตร์และงบประมาณ สำนักปลัด นำรถหมายเลขทะเบียน ผจ 9059 เชียงใหม่ ออกจับสัตว์เลื้อยคลาน (งูสิง) หมู่ที่ 2 บ้านเหล่าป๋วย โดยเจ้าหน้าที่ป้องกันฯ ได้นำปล่อยคืนสู่ธรรมชาติเป็นที่เรียบร้อย